เปิดบ้านสวนพลู บึงมะลูวิทยา (Open House B.L.W.)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ด้วยโรงเรียนบึงมะลูวิทยา ได้ดำเนินการจัดกิจกรรมเปิดบ้านสวนพลู บึงมะลูวิทยา ปีการศึกษา ๒๕๖๕ (Open House B.L.W.) ในวันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพทางวิชาการให้นักเรียนโรงเรียนบึงมะลูวิทยาและนักเรียนในเขตบริการและพื้นที่ใกล้เคียง ผู้ปกครองและชุมชนมีโอกาสเข้าชมและเสนอแนะความคิดเห็นต่อการดำเนินการจัดการเรียนรู้ของโรงเรียน ทั้งยังเป็นการส่งเสริมให้ผู้เรียนได้นำเสนอผลงานที่เกิดจากกระบวนการจัดการเรียนรู้ เกิดความภาคภูมิใจในตนเอง สถาบันและท้องถิ่นของตนเอง ณ โดมเอนกประสงค์โรงเรียนบึงมะลูวิทยา
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/S__15458312-1024x411.jpg)
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/27734-812x1024.jpg)