กิจกรรมทัศนศึกษา แหล่งเรียนรู้นอกสถานที่ ระดับชั้น ม.ต้น และ ม.ปลาย ปีการศึกษา ๒๕๖๕
วันพฤหัสบดีที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ โรงเรียนบึงมะลูวิทยา ได้จัดกิจกรรมทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้นอกสถานที่ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๕ ในระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น ม.๑ – ม.๓ ไปทัศนศึกษา ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์และวัฒนธรรมเพื่อการศึกษาจังหวัดร้อยเอ็ด หอโหวต ๑๐๑ จังหวัดร้อยเอ็ด และวิมานพญาแถน จังหวัดยโสธร เพื่อให้เกิดทักษะและประสบการณ์การเรียนรู้นอกสถานที่ จากแหล่งเรียนรู้ต่างๆอย่างเต็มที่
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__5677496-1024x768.jpg)
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__9216011-1024x768.jpg)
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__33808398-1024x768.jpg)
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/450890-1024x768.jpg)
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/315892352_5712304365524032_3913988914257400127_n-1024x576.jpg)
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__811021-1024x768.jpg)
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__811022-1024x768.jpg)
![](http://blwsc.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__819209-1024x768.jpg)